Lớp 45TH - ĐH Nha Trang

45TH Đại học Nha Trang - TRAO ĐỔI TIN TỨC, HỌC TẬP

CNPM, nỗi ám ảnh!!!

Share

embq
    Member
    Member

CNPM, nỗi ám ảnh!!!

Bài gửi  embq on Fri Jun 22, 2007 8:14 am

Mấy pác hok có lập trình TTCN thì hỏi làm cái cóc khô gì nữa, rớt hết đó. Hok lẽ bây giờ qua TTCN (đề tài tìm hiểu) thì năm sau lại đăng kí TTCN lập trình sao trời. Tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa Crying or Very sad . May mà trong khoa mình chỉ có 1 ông, chứ thêm 1 ông nữa chắc đừng nói chuyện ra trường, chán! Trường thì bé, khoa thi nhỏ mà toàn những pa lập dị.
    kenken
    Full Member
    Full Member

Re: CNPM, nỗi ám ảnh!!!

Bài gửi  kenken on Fri Jun 22, 2007 8:18 am

embq đã viết:Mấy pác hok có lập trình TTCN thì hỏi làm cái cóc khô gì nữa, rớt hết đó. Hok lẽ bây giờ qua TTCN (đề tài tìm hiểu) thì năm sau lại đăng kí TTCN lập trình sao trời. Tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa Crying or Very sad . May mà trong khoa mình chỉ có 1 ông, chứ thêm 1 ông nữa chắc đừng nói chuyện ra trường, chán! Trường thì bé, khoa thi nhỏ mà toàn những pa lập dị.
    Thằng này, mày định chống đối cán bộ à, đề tài tìm hiểu thì làm theo kiểu tìm hiểu, mày làm được, ai đánh rớt TTCN mày đâu mà lo.
    Lo làm đi, đừng có kêu nữa.
    . Mà đừng có nói chuyện kiểu phản động vậy, không hay đâu, thiệt đấy.
    Good luck!

Được sửa bởi ngày Fri Jun 22, 2007 11:00 am; sửa lần 1.

embq
    Member
    Member

Bài gửi  embq on Fri Jun 22, 2007 8:23 am

Hok hiểu hả mày. Năm nay mày làm tìm hiểu được qua, nhưng rớt CNPM. Sang năm nếu muốn ra trường thì fải trả CNPM, mà muốn trả CNPM thì mày phải đăng kí làm TTCN lại (lập trình). Mong sao hết năm nay ổng bị kỉ luật về hưu sớm cho anh em được nhờ.
    bluesky1612
    Full Member
    Full Member

Bài gửi  bluesky1612 on Fri Jun 22, 2007 9:49 am

embq đã viết:Hok hiểu hả mày. Năm nay mày làm tìm hiểu được qua, nhưng rớt CNPM. Sang năm nếu muốn ra trường thì fải trả CNPM, mà muốn trả CNPM thì mày phải đăng kí làm TTCN lại (lập trình). Mong sao hết năm nay ổng bị kỉ luật về hưu sớm cho anh em được nhờ.
    Này chú, ngon thì chú để tên lại rồi nói nhé, chú cứ nặc danh như thế, coi chừng cả lớp đi luôn đấy. Chú biết "thà giết lầm còn hơn bỏ sót" ko?

toannm
    Active Member
    Active Member

Bài gửi  toannm on Fri Jun 22, 2007 12:22 pm

embq đã viết:May mà trong khoa mình chỉ có 1 ông, chứ thêm 1 ông nữa chắc đừng nói chuyện ra trường, chán! Trường thì bé, khoa thi nhỏ mà toàn những pa lập dị.

Đừng có mà quá đáng như vậy! Bình tỉnh chứ bạn. Nếu bạn làm tìm hiểu, thực sự bạn đã làm tốt bài của mình chưa? Hay chỉ có nói và nói.
    Đây là 4rum của 2 lớp 45th! Mong bạn cẩn thận trong lời nói để lớp mình ko bị "xấu" mặt.
    Mình chưa thấy lớp nào lặp 4rum mà các thành viên lại ẩn mình cả. Như vậy còn gì ý nghĩa. Lẽ ra ko ai trả lời đối với những người này.
    Mong admin có biện pháp! Tốt nhất là ko cho những người này post bài nữa!
    hieutn
    Member
    Member

Bài gửi  hieutn on Fri Jun 22, 2007 1:38 pm

nmtoan đã viết:
    embq đã viết:May mà trong khoa mình chỉ có 1 ông, chứ thêm 1 ông nữa chắc đừng nói chuyện ra trường, chán! Trường thì bé, khoa thi nhỏ mà toàn những pa lập dị.

Đừng có mà quá đáng như vậy! Bình tỉnh chứ bạn. Nếu bạn làm tìm hiểu, thực sự bạn đã làm tốt bài của mình chưa? Hay chỉ có nói và nói.
    Đây là 4rum của 2 lớp 45th! Mong bạn cẩn thận trong lời nói để lớp mình ko bị "xấu" mặt.
    Mình chưa thấy lớp nào lặp 4rum mà các thành viên lại ẩn mình cả. Như vậy còn gì ý nghĩa. Lẽ ra ko ai trả lời đối với những người này.
    Mong admin có biện pháp! Tốt nhất là ko cho những người này post bài nữa!
    Thanks
    lehoangthanh
    Admin
    Admin

Bài gửi  lehoangthanh on Fri Jun 22, 2007 1:42 pm

Mình hoàn toàn nhất trí với Toàn. Bản thân mình sẽ không bao giờ trả lời những thành viên khi có yêu cầu, nếu không biết họ là ai cả (như Nguyên nói thì "đeo kính đen, bịt mặt")...Đây là chủ quan mình thôi, do nói hoài chán lắm, còn chuyện không cho Post bài thì không thể Toàn à. Tuy mình là Admin nhưng cũng không có quyền làm vậy.
    dreamweaver
    Member
    Member

Bài gửi  dreamweaver on Fri Jun 22, 2007 4:00 pm

ám ảnh đâu ma ám ảnh thế mọi nguời đã đọc cuốn CNPM thật là đơn giản do Tớ biên soạn chưa chắc chán các bạn sẽ cảm tháy tư tin hơn cho ma xem. hêhhe
    lienminh
    Active Member
    Active Member

Bài gửi  lienminh on Fri Jun 22, 2007 4:16 pm

Ấy bạn Toàn nói cũng gần đúng thôi chứ đâu thể gộp chung lại như vậy

embq
    Member
    Member

Hôm nay ai đi sửa bài CNPM thì vào đây cho hỏi ch

Bài gửi  embq on Sat Jun 23, 2007 5:25 pm

Tui thấy hết hi vọng rồi nên cũng hok muốn đi, nhưng vẫn muốn biết có chút hi vọng gì cho nhưng kẻ "ngoại đạo" không! Ai làm siêng thì tóm tắt tin chính dùm nha.

embq
    Member
    Member

Bài gửi  embq on Sat Jun 23, 2007 5:29 pm

ai giơ tay lên nói tui nói sai hoàn toàn đâu, rõ ràng là anh Thanh đã thông báo:"làm tìm hiểu là chắc chắn rơi", tui còn nghe nói là ổng tranh luận với thầy Thuân và thầy An, và cũng ko khả quan gì. Cho dù làm tốt tìm hiểu thì cũng có được gì ko.
    Nếu lời lẽ của tui làm cho các bạn "sợ" thì cho tui thành thật xin lỗi.
    bluesky1612
    Full Member
    Full Member

Bài gửi  bluesky1612 on Sat Jun 23, 2007 6:19 pm

Hê hê, chú yên tâm đi, hạn chót là sáng 7g sáng 18 nộp báo cáo, ko cần chương trình lẫn demo, chú chỉ cần nộp báo cáo CNPM và báo cáo TTCN là được, báo cáo CNPM thì chú ghi lại qua trình làm việc của chú và...phương pháp để chú làm ra sản phẩm, sản phẩm ở đây không nhất thiết phải là 1 phần mềm, mà là.....ờ, gì nhỉ? Bà con nói giúp cho nó rõ đi nào.

kenken
    Full Member
    Full Member

Bài gửi  kenken on Sat Jun 23, 2007 10:17 pm

Tóm lại là:
    1. làm thực tập chuyên ngành qua (>5 )thì 90% là qua CNPM (hot chưa)
    2. Nội dung báo cáo công nghệ phần mềm đó là, thuật lại (hay tóm tắt lại...) quá trình làm thực tập (tại sao llại ra được sản phẩm, chương trình...).
    - bài báo cáo CNPM chia làm 3 pphần:
    + Bài báo cáo thực tập
    + Lịch biểu: gồm thời gian. quá trình làm thực tập, tuần 1, 2, 3 làm cái gì, và có chữ ký của GVHD
    + Bài CNPM, có sử dụng mô hình gì..., nhiều thứ khác, tùy từng đề tài.
    OK

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Tue Dec 19, 2017 5:30 am